ร่วมสืบสานประเพณีไทย รดน้ำดำหัว
![110467-1](/psjd/images/pic/2024/110467-1.jpg) |
๑๑ เมษายน ๒๕๖๗ วิทยาลัยการอาชีพ พระสมุทรเจดีย์ นำโดย นายเพชรโยธิน ราษฎร์เจริญ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพพระสมุทรเจดีย์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมสืบสานประเพณีไทย รดน้ำดำหัว ขอพรผู้ใหญ่เนื่องในวันปีใหม่ไทย โดยการรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ พร้อมสรงน้ำพระพุทธรูป เพื่อแสดงความกตัญญู พร้อมกับการขอขมา และขอรับพรเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวเอง เนื่องในวันสําคัญวันขึ้นปีใหม่ไทยหรือวันสงกรานต์ของไทยในเดือนเมษายน ณ หอประชุม วิทยาลัยการอาชีพพระสมุทรเจดีย์ #PRPSJD
![images/emo/menu1_b1_over.gif](/psjd/images/emo/menu1_b1.gif)
|